Singtip.com

ชุมชนคนไทยในสิงคโปร์ - Thai Social Network in Singapore

ใครมีจักรเย็บผ้ามือสอง สภาพดีอยากขายต่อบ้างคะ พอดีอยากได้มาเย็บ ซ่อมแซมเสิ้อผ้าอ่ะค่ะ เพราะถ้าเอาไปจ้างเขาทำก็แพงเกิน ตัดขากางเกงทีก็ล่อไป 10-20 เหรียญแล้ว

Views: 574

Reply to This

Replies to This Discussion

เมื่ออาทิตย์ก่อนเห็นที่GiantของBroterราคาก็139ก็ถือว่าโอเคอยู่นะคะมือ:2ก็คิดว่าคงราว80แล้วเราเย็บไม่เป็นยังอยากซื้อมาลองผิดลองถูกเลยเพราะอยู่บ้านเฉยๆเย็บผ้ายากไม๊คะ

5555 ที่อยากได้มือสองนี่ก็เพราะจะเอามาลองผิดลองถูกนี่แหล่ะค่ะ  เดี๋ยวจะลองแว๊บไปดูที่ Giant ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

wendy phanta said:

เมื่ออาทิตย์ก่อนเห็นที่GiantของBroterราคาก็139ก็ถือว่าโอเคอยู่นะคะมือ:2ก็คิดว่าคงราว80แล้วเราเย็บไม่เป็นยังอยากซื้อมาลองผิดลองถูกเลยเพราะอยู่บ้านเฉยๆเย็บผ้ายากไม๊คะ
นึกว่ามือโปรซะอีกเมื่อก่อนเราทำงานการตลาดเกี่ยวกับเสื้อผ้าคุยแบบเห็นแพทเทริ์นการเย็บแต่ไม่เคยหัดเลยพอมาอยู่นี่เห็นที่เค้าขายบางทีก็คิดว่าเราหัดเย็บเองจะโอกว่าไม๊เนี่ยบางทีเราดูเน็ตหาการเย็บผ้าอย่างง่ายดูแล้วเค้าเอาผ้าเป็นชิ้นแหละแล้วใส่ยางยืดที่เอวกะอกกลายเป็นเกาะอกใส่ได้แล้ว ซื้อจักรแล้วเย็บเป็นไงบ้างส่งเสียงมาด้วยนะคะอยู่นี่สงสัยเราจะทำอะไรเป็นเองหมดแล้วล่ะเพราะไม่เหมือนไทยอยากได้อะไรก็ซื้อได้แล้วเมื่อก่อนทำอาหารได้ไม่กี่อย่างอยู่นี่ทำได้เยอะแล้ว

5555  ไม่ใช่มือโปรที่ไหนหรอกค่ะ ทำได้แค่เปลี่ยนยางยืดกางเกง ซ่อมแซมเสื้อผ้า เย็บด้วยมือสวยบ้างไม่สวยบ้าง แต่แพลนว่าจะลองผิดลองถูกเย็บเสื้อผ้าใส่เองค่ะ ถ้าผลเป็นไงจะแจ้งให้ทราบนะคะ

wendy phanta said:

นึกว่ามือโปรซะอีกเมื่อก่อนเราทำงานการตลาดเกี่ยวกับเสื้อผ้าคุยแบบเห็นแพทเทริ์นการเย็บแต่ไม่เคยหัดเลยพอมาอยู่นี่เห็นที่เค้าขายบางทีก็คิดว่าเราหัดเย็บเองจะโอกว่าไม๊เนี่ยบางทีเราดูเน็ตหาการเย็บผ้าอย่างง่ายดูแล้วเค้าเอาผ้าเป็นชิ้นแหละแล้วใส่ยางยืดที่เอวกะอกกลายเป็นเกาะอกใส่ได้แล้ว ซื้อจักรแล้วเย็บเป็นไงบ้างส่งเสียงมาด้วยนะคะอยู่นี่สงสัยเราจะทำอะไรเป็นเองหมดแล้วล่ะเพราะไม่เหมือนไทยอยากได้อะไรก็ซื้อได้แล้วเมื่อก่อนทำอาหารได้ไม่กี่อย่างอยู่นี่ทำได้เยอะแล้ว
ซื้อจักรแล้วเหรอคะถ้าซื้อแล้วใช้ยากไม๊ เคยลองใช้ดูแล้วจักรวิ่งเร็วมากกลัวบ้างเป็นจักรอุตสาหกรรมแต่แบบธรรมดาไม่รู้เป็นไงเคยเห็นคนเย็บแล้วเข็มทิ่มเข้าเล็บเลยกล้าๆกลัวๆบ้าง ตอนแรกนึกว่าคุณเย็บเก่งมากแล้วนะแต่พออ่านแล้วแอบดีใจเย็บไม่เป็นเหมือนกันก็ขำดีลองหัดเอง ชอบกินหมูกะทะไม่ซื้อน้ำจิ้มที่โกลเด้นปรุงเพิ่มนิดหน่อยก็โอนะ กินที่ร้านเราเห็นแบบรำคาญมากมีแต่ผักทำเองนะอยากกินอะไรใส่เข้าไปจุใจดี(ขอให้ได้ชุดสวยใส่นะค๊ะ)
อะฮ้า!!! มีความคิดเหมือนเราเลย อยากได้จักรมาลองเย็บซ่อมแซมเสื้อผ้า ไปหาซื้อมาจาก giant แล้วเหมือนกัน แต่จน ณ บัดนี้ ยังไม่ได้เริ่มเลยอะ กัวโดนเข็มตำ 555555

แมงปอเพิ่งเดินผ่าน ร้านเย็บผ้า ตรง ชองปัง เห็นเขาขายจักรเย็บผ้า มือสอง นึกถึงกระทู้นี้ขึ้นมาทันที ลองแวะไปดู นะคะราคาก็ไม่เเพงเท่าไหร่คะ สภาพ ไม่ทราปได้ เพราะดูไม่เป็นเลย คะ 

Reply to Discussion

RSS

© 2014   Created by jakrapong.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service