Singtip.com

ชุมชนคนไทยในสิงคโปร์ - Thai Social Network in Singapore

ด่วน ด่วน เริ่มงานทันที............รับสมัคร พ่อครัว เเม่ครัว 1 ตำเเหน่ง (ร้านอาหารไทย)ubi Ave 2 Blk 301

รับสมัคร พ่อครัว เเม่ครัว 1 ตำเเหน่ง (ร้านอาหารไทย) ubi Ave 2

ด่วนมากกกกกกกกกกกค่ะ 

เริ่มงานทันทีค่ะ

ทางร้านต้องการให้เข้าไปที่ร้าน........ เพื่อให้ทดลองทำอาหารให้เจ้าของร้านดู ถ้าทางร้านโอเค

เริ่มงานทันทีค่ะ

สามารถเดินทางโดยรถบัส  61 63 65

หรือทาง รถไฟฟ้า ลงสถานนี Eunos

เเล้วนั่งรถบัส เช็คคันที่ผ่าน ubi Ave 2 Blk 301

เเนบรูปมาให้ดูร้านนะค่ะ กด link ดูได้เลยค่ะ

สถานที่ทำงาน ร้านครัวน้องทราย ติดกับ กับร้านเพื่อนไทย สาขา (ubi)

เรื่องใบอนุญาติทำงาน ทางร้านทำให้

เรื่องที่พัก ทางร้านมีที่พักให้

เรื่องเงินเดือน ต้องเข้าไปคุยเเละตกลงกับเจ้าของร้านเอง (ต้องดูจากความสามารถเเละประสบการณ์)

เจ้าของร้านเป็น อาม่ากับอากง เปิดร้านกันสองคน เดิมทีมีพ่อครัวอยู่มา 3 ปี เเต่ต้องกลับไทยเมื่อเดือนกุมภาที่ผ่าน

มาเนื่องจากต้องกลับไปดูเเลครอบครัว ตอนนี้เลยขาดคนทำอาหาร ถ้า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ท่านใด สนใจ หรือรู้จัก

เจ้าของร้าน (สามารถพูดไทยได้นิดหน่อย ) เพราะเป็นคนสิงคโปร์จีนค่ะ

Views: 62

Reply to This

Replies to This Discussion

มีตัวอย่างอาหารไม๊คะ ^_^

อาหารจะเป็นประเภท พื้นๆ ค่ะ เช่น จานเดียว ผัดกระเพรา ผัดไทย ผัดซีอิ๊ว หมูทอดกระเทียม

เเละมีเป็น อาหาร เช่น เเกงเขียวหวาน ต้มยำ ยำ ผัดเผ็ด เเกงจืด ปลานึ่ง ปลาทอด ไก่ใบเตย ข้าวผัดสัปรด เเกงส้ม

ผัดผักรวม โดยประมาณนะค่ะ

jenjirawadee saksongkhram said:

มีตัวอย่างอาหารไม๊คะ ^_^

ไม่มีเบอร์ค่ะ เพราะว่าเจ้าของร้านอยากให้เข้าไปพูดคุยกับตัวเค้าเลยค่ะ  (ลุงเจ้าของร้านไม่ชอบพกโทรศัพท์ค่ะ)

รู้จักร้านเพื่อนไทย สาขา ubi ไหมค่ะ คือติดเลยค่ะ ข้างๆกันเลยค่ะ

ส่วนที่อยู่ของร้าน รายละเอียดมาเเยบไว้ที่รูปตามlink นี้คะ ถ้ามองไม่ชัดให้กดอีกทีนะค่ะ ที่รูปมันจะขยายให้ค่ะ

Supitcha Thongkam said:

มีเบอร์โทรไหมค๊ะ กลัวไปไม่ถูก

ติดต่อ

90816673 (Tan)

เบอร์ลุงเจ้าของร้านค่ะ เผื่อจะลองโทรไปก่อนนะค่ะ

เเนะนำถ้าเอาให้เเน่นอนเดินทางไปวันจันทร์ ประมาณ บ่าย 2  ขึ้นไปน่าจะสะดวกค่ะ ^_^

เเต่ลุงเเกไม่ค่อยจะรับโทรศัพท์นะค่ะ ถ้างงเส้นทาง ถามได้ทางนี้เลยค่ะ 

มีเบอร์ไหมค่ะ ขอเบอร์โทรหน่อยนะค่ะ

yadawan said:

วันนี้จะนัดเข้าไปเลยค่ะ  พอดีเเจ้งเจ้าของร้านไว้ค่ะ ว่ามีคนสนใจค่ะ มีเบอร์ไหมค่ะ ขอเบอร์โทรหน่อยนะค่ะ

ชอบคุณมากค่ะ ที่ร้านมีที่พัก พร้อม ออกใบอนุญาติการทำงานให้นะค่ะ

ได้งานยังค่ะ สู้ๆค่ะ

อยากไปเหมือนกันค่ะ

แต่โอกาสยังไม่ถึงค่ะ

ตอนนี้ได้คนยังคะ

Reply to Discussion

RSS

© 2014   Created by jakrapong.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service