Singtip.com

ชุมชนคนไทยในสิงคโปร์ - Thai Social Network in Singapore

ห้องโถง - Singtip (3,366)

Discussions Replies Latest Activity

ขอความรู้เกี่ยวกับPrกับLtvp+ค่ะ

แต่งงานเกือบ6ปี ไม่มีลูกคะ่ได้ltvpแล้วจะหมดเดือนพค. ก็เลยขอ3ปีต้นเดือนกพ. แต่ก็ได้1ปีอีกเหมือนเดิมแล้วถ้ายื่นอีกต้องรออีกนานแค่ไหนคะแต่ถ้าไ…

Started by wendy phanta

28 Oct 18, 2014
Reply by Natalie See

สอบถามเรื่องการใช้บริการรถเมล์หน่อยคะ

ช่วงกพ. จะพาลูกสาวไปสอบ S-AEIS คะ ต้องไปอยู่ 7 วัน แถวๆถนน Balestier  เพราะใช้บริการเอเย่นต์แถวนั้น ซึงมันไกลกับ MRT Novena และ Toa Payoh เ…

Started by บุษบายาใจ

6 Oct 5, 2014
Reply by บุษบายาใจ

ร้านอาหารใจไทย รับสมัครพนักงานเสริฟ/พนักงานในครัว ไม่ต้องมี PR ไม่ต้องเก่งภาษา สมัครด่วนค่ะ

รับสมัครพนักงานทำงานร้านอาหารทั้งในครัวและเด็กเสริฟ ไม่ต้องกังวลเรื่องภาษาอังกฤษ เอาแค่พอเข้าใจภาษาง่าย ๆ บริษัทออกใบอนุญาตทำงานให้ รับเฉพา…

Started by Suchana S.

0 Oct 2, 2014

สวัสดีคะเพือนๆและพีๆน้องๆ งานสำหรับคนทีมีบัตรปีหรือกำลังรอ PR คะ

คืองานทีพูดถึงนั้นเป็นงานทำความสะอาดบ้านง่ายๆ มีเงินเดือนให้คะ ถ้าสนใจติดต่อกับเจ้าของบริษัทโดยตรง เจ้าของบริษัทเป็นคนไทยคะ สนใจติต่อไดเบอ…

Started by NK Jenny

0 Sep 25, 2014

ขอคำปรึกษาในการพาลูกมาเรียนที่สิงหน่อยคะ

ขอคำปรึกษาคะ คือตอนนี้จดทะเบียนกับสามีคนสิงคโปร์เรียบร้อยแล้วมีลูกด้วยกัน1คนตอนนี้กำลังยื่นเรื่องขอลองเทอมของตัวเองและก็ลูกอยู่คะ. เรามีลูก…

Started by wanwisa sakunkiattichai

1 Sep 23, 2014
Reply by Pla

ห้องคอมมอนรูม ให้เช่า สิ้นเดือนนี้ ที่บูกิต ปันจัง

ห้องว่างสิ้นเดือนนี้ค่ะ เป็นห้องคอมมอนรูมเตียงนอนสบาย ฟรีอินเทอร์เน็ต,ไลท์ คุ้กกิ้ง, แอร์, เฟอร์นิเจอร์ ครบ -บ้านอยู่ใกล้ 7-11 และซุปเปอร์ม…

Started by Pharida matphong

0 Sep 16, 2014

เพื่อนผู้หญิงคนไทยสนใจเช่าห้องคนเดียวใกล้ Yishun mrt ไหมคะ??

มีเพื่อนผู้หญิงคนไทยสนใจเช่าห้องคนเดียวใกล้ Yishun mrt ไหมคะ?? เจ้าของเป็นผู้หญิงสิงคโปร์อยู่กับแม่แค่สองคน เพื่อนผู้หญิงคนนี้ชอบคนไทยและพู…

Started by Jackie

0 Sep 11, 2014

น้องใหม่รบกวนสอบถามค่ะ

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ มีเรื่องสงสัยดังนี้ค่ะ กำลังแพลนจะจดทะเบียนสมรส กับแฟนคนสิงคโปร์ (ไม่มีการแต่งงานใดๆที่ไทย เพราะเปลือง!!) อยากถามว…

Started by Thanaluk

2 Sep 10, 2014
Reply by Thanaluk

ขายเตียงพร้อมที่นอน

ขายเตียงนอนแบบ single พร้อมที่นอนใหม่ ไม่เคยใช้งาน ราคา $180

Started by Kaew

2 Sep 3, 2014
Reply by Kaew

สามารถขอใบลองเทอม และใบดีเพ้นเด้น ให้ญาติหรือพี่น้องมาอยู่สิงค์โปร์ด้วยได้มั้ยค่ะ

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ จะเป็นไปได้มั้ยถ้าเราจะเอาญาติ หรือพี่น้องมาอยู่สิงค์โปร์เพื่อดูแลลูก ในกรณีที่ ดิฉันเองถือใบพีอาร์และทำงานที่สิงค์โปร์…

Started by sophia

0 Aug 20, 2014

RSS

© 2015   Created by jakrapong.

Badges  |  Report an Issue  |  Terms of Service